ความกระด้างของ King cab SE
navara club
พฤศจิกายน 24, 2014, 04:23:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
Untitled Document

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความกระด้างของ King cab SE  (อ่าน 680 ครั้ง)
jenglh
เด็กป.ขี้ไก่
*

เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 12:42:32 PM ป

ถามหน่อยครับ
เป็น นาวาร่า คิงแค๊ป ตัว SE อะครับ ตัวธรรมดา
คือมีปันหาตรงที่มันกระด้าง เด้งๆๆ
เวลาคนแก่นั่ง แล้ว ปวดหัวอะครับ
พอมีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ
BANANABANK
เด็ก ป.3 ได้ตังค์ ไป รร วันละ 2 บาท

ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 01:53:24 PM ป

มั่นใจได้เลยครับ ว่าคุณได้นาวาร่า ของแท้แน่นอน 
ให้ถือว่าเป็นเอกลักษณ์ของ นาวาร่า ก็แล้วกัีนนะครับ
ส่วนวิธีแก้ ให้ผู้รู้จริงมาตอบแล้วกันครับ 
NORE NAVARA
เด็ก ป.2 กระเป๋าสะพายย่าม

NORE@NAVARA

ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 03:48:47 PM ป

เหมือนกันเลยครับน้า..
ของผม NAVARA King Cab GT CALIBRE LE 6MT (DVD) กระด้างเป็นกุ้งเต้นเลยน้า..
ตอนนี้ปรับลมยางลงมา 35 หน้าหลัง พอรับได้ครับ.กระด้างบ้าง(นาวาร่าของแท้ต้องกระด้างครับน้า)..
ส่วนเรื่องเปลี่ยนโช๊ค เปลี่ยนแหนบ...รอผู้รู้มาตอบครับ...
kt-oom
เด็ก ป.3 ได้ตังค์ ไป รร วันละ 2 บาท

ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:28:52 AM ป

มีหลายวิธีครับ

1 หาข้าวสารบรรทุกใส่กระบะไว้ซักสองสามกระสอบ

2 กลับแหนบ (อันนี้ต้องถามคเคยกลับนะไม่รู้ตัวไหน)

3 ใส่แหนบ Add

4 ไม่รู้ละ

แต่มันคงช่วยได้ระดับหนึ่งครับ เพราะกระบะ มันก็คือกระบะ
yumyim
เด็กป.ขี้ไก่
*

เขยเชียงราย

ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:54:28 AM ป

ถ้าบรรทุกไม่มากแนะนำเพิ่มแหนบแผ่นที่สามยาว แล้วเอาแหนบบรรทุกออก  แผ่นสั้นล่างสุด  ลองดูครับนุ่มหนึบไม่ดีด
wiratep
น้องป.1กางเกงขาดตูด5555
**

นิ่มๆนุ่มๆนะน้องนา

ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 07:23:43 PM ป

ทัมใจครับ ตอนก่อนออกรถก็ศึกษาข้อมูลในคลับนี้และมองจุดด้อยให้เป็นจุดเด่น ถึงกระด้างก็จริงแต่รับรองเข้าโค้งไม่มียวบครับ

กินน้ำบ่อลิง เลยไม่ทิ้งลพบุรี 36 คร้าบบบ
หน้า: [1]
  พิมพ์